pharmabeautycare

ผู้ดูแล

บอกเล่าความประทับใจที่มีต่อฟาร์มาบิวตี้แคร์ สกินแคร์โดยเภสัชกร (8408 อ่าน)

30 ก.ย. 2558 15:37

เรียบเรียงความประทับใจของคุณกับฟาร์มาบิวตี้แคร์ ในแง่มุมต่างๆ บอกเล่าเป็นเรื่องราวได้ที่กระทู้นี้ค่ะ

49.48.163.131

ผู้ดูแล

ผู้เยี่ยมชม

2 ต.ค. 2558 10:08 #1

ขอร่วมสนุกแคมเปญนี้ค่ะ

"เจอฟาร์มาบิวตี้แคร์โดยบังเอิญจากกูเกิ้ล ลองเข้า มาอ่าน อยู่นานมาก เพราะเข็ดกับครีมจากที่อื่น ทำหน้าพังมา ตัดสินใจสั่ง ซื้อสินค้าครั้งแรก จนมาถึงวันนี้รวม 2 ปีกว่าแล้ว คิดไม่ผิิดจริงๆ ที่ผูกผิวไว้กับที่นี่ แม่ค้าให้คำปรึกษาดี มีโปรโมชั่น ตลอด ชอบตัว stay c มากเป็นพิเศษ ใช้แล้ว หน้าใส อีกตัวก็ครีมพอกหน้าอิมเพรสชั่น วันใหนหน้าโทรมๆโบกตัวนี้ก่อนนอน ตื่นมาหน้าเด้งขาวใสมีแต่คนทัก ปกติเป็นคนผิวแพ้่ง่าย แต่ใช้ สินค้าที่นี่แล้ว ไม่แพ้เลย ขอบคุณที่ทำครีมดีดี ราคาไม่แพงมาให้ใช้นะคะ "

ชื่อสกุล : วิมาลา (วิ)
อายุ  34 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ : 2 ปี 3 เดือน

49.48.176.136

ผู้เยี่ยมชม

ออย

ออย

ผู้เยี่ยมชม

2 ต.ค. 2558 12:27 #2

ขอร่วมสนุกค่ะ
ค้นหาฟาร์มาบิวตี้แคร์จากกูเกิ้ล เพราะตอนนั้นมีสิวที่จมูกเยอะ และมาเจอผลิตภัณฑ์ลดสิวเสี้ยน Acnelytic serum  ใช้ดีซึมไว  สิวลดลง  แต่เนื่องจากเป็นคนที่ชอบลองเลยหันไปซื้อกับที่อื่นๆบ้าง  สรุปก็ต้องกลับมาใช้ของเวปนี้อีกเพราะคุณภาพดีกว่า ไม่แพ้ค่ะ
แล้วยังมีเจลว่านหางจระเข้  ที่ใช้ดี ทำให้หน้าชุ่มชื้นค่ะ

ชื่อ กนกวรรณ
อายุ 31 ปี
ระยะเวลาที่ใช้  น่าจะ2-3 ปีค่ะ

202.136.165.130

ออย

ออย

ผู้เยี่ยมชม

ทยาวี

ทยาวี

ผู้เยี่ยมชม

2 ต.ค. 2558 15:43 #3

เริ่มใช้สินค้าของ Pharma Beautycare ตัวแรก คือ สครับมะขาม เแล้วค่อยมาใช้สินค้าเกี่ยวกับผิวหน้า คือ ครีมพอกหน้าสูตร 1 ราคาถูกกว่าเวปอื่นๆ บวกกับใช้แล้วประทับใจมาก หน้าสว่างกระจ่างใส จึงเริ่มใช้ตัวอื่นๆ อีกเรื่อยๆ จนตอนนี้บอกเลยว่า วางใจให้ Pharma Beautycare ดูแลผิวหน้าทุกขั้นตอน รวมทั้งผิวกายด้วย จากการสมัครสมาชิกปกติ ก็เปลี่ยนมาเป็นแบบตัวแทน แถมแม่ค้าใจดี มีโปรแรงๆ ออกมาเรื่อยๆ และ ให้คำปรึกษาต่างๆ อย่างเต็มใจ ในทุกครั้งค่ะ ประทับใจทั้งแม่ค้าและสินค้าค่ะ

ชื่อ ทยาวี
อายุ 37 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ 4 ปี

1.47.228.33

ทยาวี

ทยาวี

ผู้เยี่ยมชม

สุภาดา

สุภาดา

ผู้เยี่ยมชม

2 ต.ค. 2558 15:53 #4

ร่วมสนุกกับแคมเปญค่ะ

...เมื่อ 3 ปีก่อน รู้จักผลิตภัณฑ์ของฟาร์มาบิวตี้แคร์ (ฟาร์ริส) ในเนต เพราะได้ลองsearch หาเวชสำอาง (เริ่มเบื่อครีมตามเคาน์เตอร์แบรนด์แล้ว) เห็นว่าเจ้าของผลิตภัณฑ์เป็นเภสัชกร ขอบอกว่าได้search ดูประวัติของ พี่จิด้วยค่ะ จึงลองสั่งผลิตภัณฑ์มาใช้ รู้สึกผิวเนียน นุ่ม และเริ่มใส ผ่องขึ้น (สามีเคยพูดออกมาว่า "หน้าดูใสขึ้น ไปทำไรมาร") ใช้มาเรื่อยๆ ค่ะ 3 ปีกว่าแล้ว ลองใช้ผลิตภัฑณ์หลายตัวแล้ว ถูกใจทุกตัว โดยเฉพาะ Skin Rejuvenate Serum ที่ใช้แล้วผิวเนียน นิ่ม ดูสุขภาพดี กับ Miracle White Mask ที่พอกไว้ 1 คืน ตื่นมาหน้าเด้งค่ะ

ชื่อ สุภาดา

อายุ 34 ปี

ระยะเวลาที่ใช้ 3 ปีกว่าค่ะ

202.28.154.180

สุภาดา

สุภาดา

ผู้เยี่ยมชม

หทัยทิพย์

หทัยทิพย์

ผู้เยี่ยมชม

2 ต.ค. 2558 17:27 #5

เริ่มจาก อยากได้มาร์คหน้า ที่บำรุง ผิวหน้าให้นุ่มขาวใส มาเจอในgoogleคะ แล้วสอบถาม ปรากฏวว่าใช้กับ หญิงตั้งครรภ์ได้ไม่มีอันตรายจึงเลือกใช้impresstion
mark สูตรสอง และใช้มาตลอดตั้งแต่ตั้งครรภ์สองเดือน

จนตอนนี้ตั้งครรภ์ คนที่สองแล้ว ก้อยังใช้อยุ่ชอบมากคะ
เพิ่มผลิตภัณท์ตัวอื่นมาทดลองใช้แล้ว ตอนนี้เช่น

ทาฝ้ากระ หน้าใส (จำชื่อมะได้อิอิพิมพ์ในรถ)
perfect white nigt cream กันแดดน้ำนม
และ โลชั่นมะหาดคะ

82.145.219.156

หทัยทิพย์

หทัยทิพย์

ผู้เยี่ยมชม

นภาพร

นภาพร

ผู้เยี่ยมชม

4 ต.ค. 2558 09:50 #6

ช่วงต้นปี เจอสิวอุดตันบุกทั้งหน้า ทั้งๆที่ปกติไม่มีค่อยปัญหาสิว เลยกูเกิ้ลอ่านเรื่องเกี่ยวกับสิวจนเจอบทความของฟาร์มาบิวตี้แคร์ที่เกี่ยวกับประเภทของสิว เลยสั่งตัวที่แก้ปัญหาสิวมาลอง milky scrub, acnelytic serum, daily renewal essence, onion gel, aloe gel ใช้ประมาณ 1-2 เดือน ก้อเริ่มเห็นผล พอหมดปัญหาสิวก้อลองตัวอื่น รู้ตัวอีกที ก้อใช้แต่สกินแคร์ของร้านนี้แล้วค่ะ  ติดใจตัว miracle white mask เป็นพิเศษ ขาวใสใน 1 คืนจริงๆ

ชื่อสกุล : นภาพร 
อายุ  36 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ : 6 เดือน

171.96.240.20

นภาพร

นภาพร

ผู้เยี่ยมชม

จุทาเรียม

จุทาเรียม

ผู้เยี่ยมชม

7 ต.ค. 2558 13:00 #7

เมื่อก่อนเป็นคนหน้ามัน เลยค้นดูคำว่าเบต้า กลูแคน เจอเวบนี้ ก็ลองใช้ดูค่ะ  และใช้มาเรื่อยๆ ค่ะ ตั้งแต่ เซรั่มมะหาดกับโลชั่น ครีมไฟโต้ เซรั่ม reju หน้าใสดีค่ะ  ครีม แอลพี   C ครีม   คลีนซิ่งมิลล์  สครับกาแฟ  บีบีครีม  ครีมทาผิว  เซรั่มกวาวเครือ  และคอมพลีสครีม     ก็ลองเปลี่ยนใช้เรื่อย ๆ ครีมดีทุกตัวค่ะ  ตอนนี้ใช้โนเนอร์ยีสต์ กับ อิมเพรสชั่นมาร์ส ไนท์ครีม    ชอบมากเลยค่ะ  ตื่นมาหน้าใสกิ๊ก จนอยากใช้ทุกวันเลยวันเลยค่ะ  ยังมีกันแดดน้ำนมกีบซิลกี้สมูท  อีกนะคะ   
ชื่อ จุทาเรียม 
อายุ  40  ระยะเวลาที่ใช้ ประมาณ 2-3 ปีค่ะ

1.179.188.41

จุทาเรียม

จุทาเรียม

ผู้เยี่ยมชม

กันยาวีร์

กันยาวีร์

ผู้เยี่ยมชม

8 ต.ค. 2558 23:07 #8

ร่วมสนุกค่ะ
..สวัสดีค่ะ เริ่มรู้จักร้านฟามาบิวตี้แคร์มา ตั้งแต่ปี2010 ผ่านมาก็ 5 ปีแล้ว ใช้สินค้าร้านพี่จิมาตลอด อาจมีบางช่วงหายไปบ้างแต่ก็กลับมาใช้ทุ๊กที สินค้าร้านพี่จิ สร้างความไว้วางใจให้ลูกค้าได้มากๆเลย ไม่ว่าหน้าหนูจะแพ้อะไร พอมาใช้ของพี่จิหนูมั่นใจเลยว่าไม่แพ้แน่นอน และที่ชอบที่สุดคือไม่โฆษณาเกินจริง ไม่มีครีม3วัน 7 วันขาว ส่วนมากพี่จิจะอธิบายผลิตภัณฑ์ละเอียดมากๆ กลไกการออกฤทธิ์ของสารต่างๆซึ่งชอบมากๆๆ มีโปรดีๆให้ทุกเดือน ตอนนี้ตัวที่ติดใจสุดๆคือเดิมคอม ชีวิตนี้คงขาดไม่ได้แล้ววววว อิอิ..

ชื่อ>>> กันยาวีร์
อายุ >>>24ปี
ระยะเวลาในการใช้ >>>2010-2015

115.87.203.40

กันยาวีร์

กันยาวีร์

ผู้เยี่ยมชม

ผุสดี

ผุสดี

ผู้เยี่ยมชม

10 ต.ค. 2558 21:01 #9

ชื่อผุสดีค่ะ ใช้ฟาร์มาบิวตี้แคร์มา 3 ปีแล้ว ตอนนี้อายุ 40ปี ประทับใจ สินค้าคุณภาพดีราคาไม่แพง มีโปรโมชั่นดีๆตลอด คุณจิก็ดูแลเอาใจใส่ลูกค้าดีค่ะให้คำแนะนำและตอบคำถามดีมาก

27.55.222.75

ผุสดี

ผุสดี

ผู้เยี่ยมชม

ไอลดา

ไอลดา

สมาชิก

11 ต.ค. 2558 16:12 #10

ใช้สินค้าของฟาร์มาบิวตี้แคร์หลายตัวค่ะ แต่ที่แนะนำวันนี้ขอเลือกเป็นตัวครีมกันแดดไยไหม ชอบค่ะใช้แล้วรู้สึกหน้าเรียบเนียน ไม่มัน สบายหน้าค่ะ อีกตัวที่ชอบเป็นมาร์คพอกหน้าสูตร2 ใช้แล้วตื่นมาลูบหน้าตัวเองแล้วนุ่ม เด้งเหมือนก้นเด็กเลยชอบ เป็นอีกตัวที่ชอบมากค่ะ 
 ชื่อ ไอลดา
อายุ 39 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ 1 ปีค่ะ

49.49.251.82

ไอลดา

ไอลดา

สมาชิก

สุรัชดา

สุรัชดา

ผู้เยี่ยมชม

11 ต.ค. 2558 19:58 #11

ขอร่วมแคมเปญค่ะ
ใช้ครีมที่ร้านมา 3 ปีแล้ว ใช้แล้วไม่แพ้ ผิวหน้าไม่มีสิวอุดตัน ที่สำคัญใช้แล้วหน้าใสชุ่มชื่นเปล่งปลั่ง มอยส์เจอไรเซอร์ใช้มาแล้วทุกตัวดีทุกตัวค่ะ ผิวหน้าวัย 40 อย่างเราดูอ่อนกว่าเพื่อนๆวัยเดียวกัน วันไหนหน้าโทรมคืนนี้พอกทรีทเม้นท์สูตร 3 หน้าเด้งใสเลย
ชื่อ สุรัชดา
อายุ 40 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ 3 ปีกว่า

58.8.151.223

สุรัชดา

สุรัชดา

ผู้เยี่ยมชม

Bbemelody

Bbemelody

ผู้เยี่ยมชม

12 ต.ค. 2558 08:25 #12

ขอร่วมแคมเปญค่ะ ใช้ผลิตภัณฑ์ของพี่จิมาสักพักแล้วหน้าดีขึ้นค่ะเพราะโดนสารเสตียรอยด์ปรอทบนหน้าแพ้ครีมมาค่ะ เลยอุดหนุนพี่จิ มีโคลนพอกสิวยุบ24ชม. เจลลดรอยแดงหัวหอมดีมากค่ะรอยแดงช้ำจะค่อยๆลดลงค่ะส่วนบีเนี้ยซื้อตัวมากส์ถั่วมาดีมากค่ะไม่กัดหน้าไม่มีน้ำหอมเนื้อครีมมากส์บางเบาไม่อุดตัน และซื้อโฟมล้างหน้าดีท้อกมากส์มาด้วยจะขอชื่นชมมว่าดีมากๆเพราะล้างหน้าสะอาดและทำให้หน้าใสขึ้นค่ะดูดีขึ้น ตอนแรกเลยเจอครีมพี่จิมานานแล้วเคยซื้อมาลองใช้เป็นผลิตภัณฑ์แรกคือครีมเมลาสม่าใครที่เป็นจุดด่างดำเนี่ยเห้นผลจริงๆใน1กระปุกทาตอนเช้าก้ไม่อุดตันนะค่ะขนาดเป็นคนหน้ามัน คือไม่อยากลังเลในการใช้ครีมของพี่จิค่ะเพราะทำครีมที่ไม่เห็นแก่ตัวไม่ได้ใส่ปรอทเสตียรอยเหมือนครีมแบรนตลาดบางตัวที่ขายแพงแล้วทำให้หน้าพังด้วย ครีมพี่จิราคาเบาๆแต่เห็นผลดีจริงและบำรุงเข้าถึงเซลล์ชั้นผิวไม่ได้แค่บำรุงบนชั้นผิวอย่างเดียวคุ้มทั้งราคาและคุณภาพไม่ได้อวยใช้ครัมในเน็ตมาเยอะค่ะแต่จะมีสักกี่แบรนด์ที่เห็นใจผู้บริโภคโดยไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนน้อยนะ หายากลองผิดลองถูกจนหน้าพังบ้างดีบ้างแต่ขอบอกว่าจะไม่เปลี่ยนใจจ้า พี่จิมีโปรและของแถมตลอดเริศไม่อวยแต่ใช้แล้วดีบอกต่อค่ะ

171.7.214.112

Bbemelody

Bbemelody

ผู้เยี่ยมชม

Mind

Mind

ผู้เยี่ยมชม

12 ต.ค. 2558 08:33 #13

ร่วมแคมเปญค่ะ

ใช้เซรั่มโฟโต + Perfect melasma รู้สึกว่าหน้าเนียนใส รูขุมขนกระชับขึ้น 
ไม่เกิดอาการระคายเคืองเลย(ผิวแพ้ง่าย) แอบไปใช้แบรนด์อื่นก็ต้องกลับมาใช้ของที่นี่เหมือนเดิมค่ะ

มาย อายุ 22 ปี ใช้มาได้ประมาณ 2 เดือนค่ะ

27.55.93.229

Mind

Mind

ผู้เยี่ยมชม

somc

somc

ผู้เยี่ยมชม

12 ต.ค. 2558 09:08 #14

เริ่มต้นจากการ search หาเจล detox ผิวที่มีฟอง และเจลล้างหน้ากุหลาบพันปี ใน googel (ใช้ของแบรนด์ดาราอยู่แล้วแต่แพงจัง จึงหายี่ห้ออื่นมาใช้แทน) ตอนนั้นพี่จิยังมีแค่ตัวเดียวอยู่เลย ก็สั่งมาลอง เฮ้ย มันไม่ต่างกันแถมราคาถูกกว่าหลายเท่า หลังจากนั้นก็เริ่มสั่งสินค้าในร้านมาลองทีละตัว

แต่ตัวที่ปลื้มและใช้มาตลอดถึงทุกวันนี้คือ ครีมทารักแร้ ติดใจขนาดซื้อแบบกิโลมาใช้เลยทีเดียว (อย่าเลิกขายนะค๊ะ) ส่วนครีมตัวอื่นๆ ถ้านึกไรไม่ออกก็กลับมาร้านนี้ตลอด

ส้ม อายุ 32 ใช้มาจะ 4 ปีละค่ะ (ตั้งแต่หลังน้ำท่วมปี 54)

203.172.120.34

somc

somc

ผู้เยี่ยมชม

Bbemelody

Bbemelody

ผู้เยี่ยมชม

12 ต.ค. 2558 09:51 #15

ขอร่วมแคมเปญค่ะ ใช้ผลิตภัณฑ์ของพี่จิมาสักพักแล้วหน้าดีขึ้นค่ะเพราะโดนสารเสตียรอยด์ปรอทบนหน้าแพ้ครีมมาค่ะ เลยอุดหนุนพี่จิ มีโคลนพอกสิวยุบ24ชม. เจลลดรอยแดงหัวหอมดีมากค่ะรอยแดงช้ำจะค่อยๆลดลงค่ะส่วนบีเนี้ยซื้อตัวมากส์ถั่วมาดีมากค่ะไม่กัดหน้าไม่มีน้ำหอมเนื้อครีมมากส์บางเบาไม่อุดตัน และซื้อโฟมล้างหน้าดีท้อกมากส์มาด้วยจะขอชื่นชมมว่าดีมากๆเพราะล้างหน้าสะอาดและทำให้หน้าใสขึ้นค่ะดูดีขึ้น ตอนแรกเลยเจอครีมพี่จิมานานแล้วเคยซื้อมาลองใช้เป็นผลิตภัณฑ์แรกคือครีมเมลาสม่าใครที่เป็นจุดด่างดำเนี่ยเห้นผลจริงๆใน1กระปุกทาตอนเช้าก้ไม่อุดตันนะค่ะขนาดเป็นคนหน้ามัน คือไม่อยากลังเลในการใช้ครีมของพี่จิค่ะเพราะทำครีมที่ไม่เห็นแก่ตัวไม่ได้ใส่ปรอทเสตียรอยเหมือนครีมแบรนตลาดบางตัวที่ขายแพงแล้วทำให้หน้าพังด้วย ครีมพี่จิราคาเบาๆแต่เห็นผลดีจริงและบำรุงเข้าถึงเซลล์ชั้นผิวไม่ได้แค่บำรุงบนชั้นผิวอย่างเดียวคุ้มทั้งราคาและคุณภาพไม่ได้อวยใช้ครัมในเน็ตมาเยอะค่ะแต่จะมีสักกี่แบรนด์ที่เห็นใจผู้บริโภคโดยไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนน้อยนะ หายากลองผิดลองถูกจนหน้าพังบ้างดีบ้างแต่ขอบอกว่าจะไม่เปลี่ยนใจจ้า พี่จิมีโปรและของแถมตลอดเริศไม่อวยแต่ใช้แล้วดีบอกต่อค่ะ
ชื่อ บีบี
อายุ 19 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ 2เดือน

171.7.214.112

Bbemelody

Bbemelody

ผู้เยี่ยมชม

เน็ท นิธาน

เน็ท นิธาน

ผู้เยี่ยมชม

12 ต.ค. 2558 15:06 #16

ขอร่วมสนุกครับ

เริ่มจากปกติเป็นคนชอบลองใช้สกินแคร์ จนระยะนึงผิวหน้ามีปัญหามาก มากจนคิดว่าคงช่วยอะไรไม่ได้แล้ว หาหมอสิวก็ดีขึ้นในระดับนึงแต่ผิวหน้าแห้งผากขาดน้ำหมองคล้ำมากๆ ดูแก่ไปเลยครับ จนเซิสกูเกิ้ลไปเรื่อยๆ เพราะยอมเสี่ยงอยู่แล้ว จนมาเจอ pharmabeautycare.com ก็ศึกษาอยู่นานพอสมควร จนรู้สึกว่าต้องลอง ผลิตภัณฑ์แรกที่ซื้อใช้คือ miracle white mask มิราเคิลสมชื่อครับ ผิวหน้าดีขึ้นในระดับที่เห็นึวามเปลี่ยนแปลง เลยใช้เพิ่มเป็น yeast toner+total repair serum+phyto+miracle white mask ปัจจุบันใช้เยอะกว่านี้มาก(เพราะชอบลองครับ) และสภาพผิวก็ดีมากๆครับ พอใจผิวตัวเองตอนนี้มากครับ
ชื่อ เน็ท
อายุ 31 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ 6-7 เดือน

58.11.117.216

เน็ท นิธาน

เน็ท นิธาน

ผู้เยี่ยมชม

พลอย

พลอย

ผู้เยี่ยมชม

26 ต.ค. 2558 14:12 #17

ใช้ผลิตภัณฑ์ Pharis มาตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัยจนตอนนี้เรียนจบทำงานแล้วก็ยังใช้อยู่ค่ะ เจอฟาร์มาบิวตี้แคร์จากการค้นหาผลิตภัณฑ์บำรุงผิวในกูเกิ้ลเลยลองคลิกเข้ามาดูเห็นแล้วน่าสนใจดูน่าปลอดภัยเจ้าของผลิตภัณฑ์ก็เป็นเภสัชกร ใช้สินค้ามายังไม่เคยแพ้เลยค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบ miracle white mask มาส์กหน้าเด้งใน 1 คืนจริงๆค่ะ licorice lotion ช่วยหน้าใสค่ะ perfect white night cream เนื้อครีมไม่หนักหน้าช่วยให้หน้าชุ่มชื่นค่ะ

ชื่อ พลอย
อายุ 25 ปี

115.87.118.161

พลอย

พลอย

ผู้เยี่ยมชม

Aeyly

Aeyly

ผู้เยี่ยมชม

8 พ.ย. 2558 02:43 #18

ร่วมสนุกค่ะ
เจอฟาร์มาบิวตี้ผ่านกูเกิ้ลค่ะ ตอนนั้นถูกทิ้งค่ะ ร้องไห้หนักมาก ใต้ตาเป็นรอยเป็นเส้นๆเลยค่ะ ไม่ได้การแระต้องปฎิวัติตัวเองค่ะ หาเรื่องความสวยความงามไปเรื่อยๆ จนมาเจอที่นี่ค่ะ ทดลองสั่งผลิตภัณฑ์เนื่องจากคิดว่าน่าจะปลอดภัยเพราะจำหน่ายโดยเภสัชกร ใช้มาเรื่อยๆค่ะ รอยใต้เริ่มหายไปก็ใช้มาตลอด ประทับใจ แถมยังมีโปรโมชั่นทุกเดือนด้วย 55555

ชื่อเอ๋
อายุ30
ระยัเวลาที่ ประมาณ6เดือนค่ะ

110.49.207.82

Aeyly

Aeyly

ผู้เยี่ยมชม

เบนซ์

เบนซ์

ผู้เยี่ยมชม

8 พ.ย. 2558 19:25 #19

ขอร่วมเเคมเปญด้วยครับ เริ่มใช้ผลิตภัณฑ์ของพี่จีตั้งเเต่ปี 2012 ช่วงนั้นยังทันซื้อ โทนเนอร์พิเทร่าสูตร1 อยู่เลย (ฮา) ลูกค้าเก่าเเก่มาก พอดีช่วงนั้น สิวอุดตัน ขึ้นทุกรูขุมขนเลย bhaพอลล่าช้อยส์ที่เค้าว่าเเน่ก็เอาไม่อยู่ ไม่รู้จะหันไปพึ่งใคร พอดีเจอ pharis โดยบัญเอิ้ญญญ บังเอิญมากจากการเสริ์ชผ่านกูเกิ้ล หลังจากเริ่มใช้ผลิตภัณฑ์ของ pharis ผิวหน้าเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ โดยใช้เป็น pitera toner ตั้งเเต่ตอนนั้น ร่วมกับ phyto nutrient serum และ cell lifting serum และ complete benefit serum ขวดสีทอง และ all day moisture serum เเละ bha essence และ pore smooth serum โดยเริ่มขยับขยาย ใช้ทีละตัวจนตอนนี้เรียกว่าซื้อจนจะครบทุกตัวเเล้ว (ยังมีอีกหลายตัวที่ยังไม่พูดถึง impression serum เเละครีมกุหลาบพันปีซื้อมาเเล้วเเต่ยังไม่ได้ใช้) เรียกได้ว่าประทับใจจน บอกปากต่อปาก เพื่อนหลายต่อหลายคน เเละคนที่ได้ลองใช้ตามก็ประทับใจมาก ทั้งราคาเเละคุณภาพ วมถึงมีการบอกส่วนประกอบอย่างเปิดเผย ไม่เร้นลับซับซ้อนเหมือนครีมเน็ตทั่วๆไปที่ น่ากลัวมาก

สุดท้ายนี้ ขอฝากถึงทุกๆคนที่อาจเข้ามาอ่านเจอ อยากให่ลอง อยากให้สัมผัสด้วยตัวเองว่าของดี ยังมีอยู่ใกล้ตัวจริงๆ ขอบคุณพี่ที่ทำให้ผมมีความสุขกับผิวเเบบทุกวันนี้ครับ ^^

ชื่อ เบนซ์
อายุ 23 ปี

27.55.146.129

เบนซ์

เบนซ์

ผู้เยี่ยมชม

น้องเดีย

น้องเดีย

ผู้เยี่ยมชม

16 พ.ย. 2558 03:35 #20

ขอร่วมแคมเปญนี้คับ

ใช้ครีมพี่จิมาร่วม 3 ปีกว่าแล้ว เริ่มจากตอนเรียนปี 1 ตอนนั้นเป็นสิว และผิวคล้ำมาก ต้องบอกก่อนว่าส่วนตัวจะใช้อะไรจะศึกษาเป็นอย่างดี เมื่อก่อนติดเคาเตอร์แบรนด์มากเพราะคิดว่าแพงแล้วดี แต่มีพี่ที่ร้านอาหารเสริมแนะนำมา และแบรนด์ดูมีมาตรฐานมีการจดแจ้ง อย. จริงๆ ให้รายละเอียดสินค้าครบถ้วนมากๆ จึงลองใช้เป็นตัว phyto เซรั่มแอ็ปเปิ้ลบอกเลยตัวนี้ชอบที่สุดเลยคับเป็น must have item จริงๆ เคยนอกใจไปใช้ยี่ห้ออื่น ก็ไม่ใส่เด้งเท่าตัวนี้ มีอีกหลายตัวมากคับที่ใช้แล้วชอบ เช่น

- ลิปทาปากไม่มีสี แต่เมื่อใช้ต่อเนื่องปากจะปรับสีเป็นชมพูธรรมชาติ
- LP ส่วนตัวไม่มีฝ้า แต่หวังผลในเรื่องความขาว และเห็นผลชัด รอยดำจากสิวลดลงอย่างรวดเร็ว
- มาร์กสูตร 1 กับ สูตร 3 ชอบทั้ง 2 ตัวเลยใช้สลับกันคับ หน้าใสทาแป้งติดจริงๆ เหมาะกับวันพิเศษ
- Gluta ครีมทาตัว ชอบมากกกก เห็นผลที่สุดเท่าที่ใช้ครีมทาตัวมา ตัวนี้ทาแล้วผิวไม่บาง โดนแดดแล้วไม่แสบคับ ปลอดภัยแน่นอน (ไม่กล้าใช้ครีมตากระแสนะคับ ที่ขายตามเน็ตมีหลายๆสี น่ากลัวมาก) 
- สบู่คลอโรฟิล ตัวนี้ลดสิว ผดผื่น ผดร้อนที่ขึ้นตามหลังได้ดีสุดๆ 3 วันก็เห็นชัดเลยคับ ไม่ได้เว่อนะ เคยลองเอามาล้างหน้าก็ไม่แพ้ คิดว่าน่าจะอ่อนโยนอยู่คับ

*** มีอีกหลายตัวมากกก ที่ชอบ แต่ที่ Must have ก็ตามที่บอกไปคับ ตอนนี้โละเคาเตอร์แบรนด์ออกจากโต๊ะเครื่องแป้งหมดแล้ว แฟนพันแท้แบรนด์นี้เลยคับ^^

ชื่อ น้องเดีย 
อายุ 22 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ มากกว่า 3 ปี

183.89.154.10

น้องเดีย

น้องเดีย

ผู้เยี่ยมชม

mind

mind

สมาชิก

19 พ.ย. 2558 09:41 #21

ขอร่วมแคมเปญนี้ค่ะ
เพิ่งเริ่มใช้ครีมของพี่จิได้ยังไม่ถึงสัปดาห์ค่ะ แต่ประทับใจมาก ประทับใจทั้งคุณภาพของสินค้า ที่เหมาะสมกับราคา ประทับใจพี่จิที่แนะนำ และตอบคำถาม ให้ข้อมูลต่างๆ ให้ได้มีความเข้าใจเรื่องผิวมากขึ้น ที่กำลังใช้ตอนนี้มี
-คลีนเซอร์ถ่าน ตัวนี้ชอบมาก ฟองนุ่มๆ รู้สึกว่าผิวสะอาดมาก ไม่แห้งไม่ตึง ผิวนุ่มลื่นๆหลังล้างเสร็จ
-pore solution gel อันนี้ก็ชอบ เนื้อครีมไม่หนืด ทาแล้วรอแปปนึงก็ซึมลงผิวหมด ปกติเป็นคนหน้ามัน ใช้ตัวนี้ ตื่นมาหน้าไม่มัน แถมระหว่างวันหน้าก็ไม่มันด้วย
-โลชั่นมะหาด พี่จิแถมมาให้ ซึมเร็วมาก ไม่เหนอะหนะ กลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่ฉุน
-เจลว่านหางจระเข้ เพิ่งใช้ไม่กี่วัน ทาแล้วซึมผิวไวมาก หน้าชุ่มชื่นดี ไม่เหนอะหนะ ไม่หนักผิว

ชื่อ มายด์
อายุ 18ปี
ระยะเวลาที่ใช้ เพิ่งเริ่มใช้ยังไม่ถึงสัปดาห์

27.55.164.16

mind

mind

สมาชิก

Kruaon Kanfoong

สมาชิก

19 พ.ย. 2558 15:03 #22

ร่วมสนุกค่ะ หนู ขอบมากเลยนะคะแทบทุกส่วนร่างกายหนูใช้แบรนด์ของ ฟาร์มาบิวตี้แคร์ เลยค่ะ บอกเลยว่า ดีมากๆ เพราะใช้ผลิตภัณฑ์นี้มาเดือบสามเดือนฟังดูไม่มากแต่...ประสิทธิ์ภาพ เกินคาดเลยค่ะ เมื่อก่อนหน้าแห้ง ทุกวันนี้ใช้ ครีมบำรุงกลางคืน เช้าก็ Deep white cream ส่วน บอดี้ก็ใช้ ครีม กลูต้า ของฟาร์มาบิวตี้ ค่ะ ของเขาดีราคาแค่นี้คุ้มเกินคาดจริงๆค่ะ

106.0.210.175

สมาชิก

วารุณี เลิศขวัญแก้ว

สมาชิก

19 พ.ย. 2558 15:12 #23

รู้จัก pharmabeauty care มาประมาณ 3 ปีกว่าค่ะ ซึ่งตอนแรกบอกเลยว่่าแพ้พวกสารสเตียรอยด์มาคะ และสิวก็ระเบิดออกมามากมายจนเครียด เลยมาปรึกษาพี่จิ ก็ได้คำแนะนำมาเยอะแยะก็ใช้ตามมาเรื่อยๆค่ะ จนปัจจุบันที่ใช้เป็นประและสั่งซื้อซ้ำมากที่สุกก็คือ Miracle white mask  นี้ละคะ เพราะใช้ดีจริงไรจริง วันรุ่งขึ้นจะไปงานไหนก็แค่พอกไว้ตื่นมาหน้าบริ๊งเลย  ชอบมากๆๆ  acne caly ก็ดีเว่อร์ ตัวอื่นๆก็ดี คือสรุปดีทุกอย่าง ไม่เคยผิดหวังกับ pharmabeauty care เลยคะ

ชื่อ : วารุณี (แป้ง)
ระยะเวลาที่ใช้ : มากกว่า 3 ปี

58.137.63.98

สมาชิก

ผู้เยี่ยมชม

19 พ.ย. 2558 17:15 #25

ผลิตภัณฑ์ที่ใช้คือ กันแดดน้ำนม perfect UV milk ประทับใจตรงที่ใช้แล้วไม่แพ้ ไม่เปนผื่นแดง ปกติเปนคนผิวบางแพ้ง่าย ได้ใช้โดยบังเอิญไม่ได้ตั้งใจ คือ เพื่อนที่ทำงานซึ่งเค้ามีเครื่องสำอางค์เยอะมากจึงให้ทดลองใช้ ใช้มาเรื่อยๆ จนหมด กำลังจะซื้อใหม่ค่ะ.

ชื่อ สุรางค์รัตน์
อายุ 35 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ 3 เดือน

49.230.204.116

ผู้เยี่ยมชม

เพียงพิศ อารีย์กุล

ผู้เยี่ยมชม

20 พ.ย. 2558 00:21 #26

ตอนแรกกำลังมองหาแป้งพัฟ ที่ควบคุมความมัน มาเจอแป้งในเว็ปนี้เลยลองสั่งมาใช้ รู้สึกว่าใช้แล้วคุมมันได้ดี ไม่แพ้ เลยเริ่มมองหาครีมมาใช้บ้างจนปัจจุบันนี้ครีมทุกตัวที่ใช้เป็นของ Pharis ทั้งหมด
ตัวที่เคยใช้มา เช่น โทนเนอร์(ใช้เกือบทุกตัว) , โฟมชาโคล (ตัวนี้ชอบมากเลย ล้างหน้าสะอาดมาก หน้าไม่แห้งด้วย) , ล้างเมคอัพ ทั้ง Sensitive Skin Cleaser หรือน้ำแร่ ดีทั้ง 2 ตัวเลย , BHA (สิวอุดตันลดลงจริงๆค่ะ) , เจลมังคุด (ตัวนี้เริ่ดมาก สิวอักเสบแห้งเร็วมาก ยุบไวเว่ออ) และอีกหลายตัวเลย จะใช้ไปเรื่อยๆ ไม่เปลี่ยนใจแน่นอนค่ะ หน้าดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย ขอบคุณสำหรับครีมดีๆนะค่ะ

ชื่อ เพียงพิศ
อายุ 27 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ ประมาณ 2 ปีค่ะ

110.171.151.75

ผู้เยี่ยมชม

วิชุดา

วิชุดา

ผู้เยี่ยมชม

20 พ.ย. 2558 17:35 #27

ร่วมแคมเปญค่ะ.. รู้จัก pharmabeautycare มาก้อหลายปี ใช้ผลิตภัณฑ์มาก้อหลายตัว เพราะเป็นคนชอบลอง เดี๋ยวสั่งตัวนู้นตัวนี้มาใช้ ทั้งแบบชนิดล้าง ขัด ดีทอกซ์ บำรุงและกิน (อาหารเสริม)โชคดีที่ไม่แพ้ อิอิ แต่ตอนนี้ที่ปลื้มมากกกกคือตัว altrenate c และ Impression mark ตัวแรกทาแล้วชอบที่หน้ามันนุ่มมมมจริงๆ ส่วนตัว mark ถ้าคืนไหนใช้ตื่นเช้ามารู้สึกมั่นหน้าตัวเองยังงัยไม่รู้ มันเริศมากค่ะ ขอบคุณนะคะที่ผลิตครีมดีๆมาให้ใช้
วิชุดา
อายุ 46 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ ประมาณ 3-4 ปี

58.8.66.9

วิชุดา

วิชุดา

ผู้เยี่ยมชม

ทิพยงค์

ทิพยงค์

ผู้เยี่ยมชม

20 พ.ย. 2558 18:12 #28

ก่อนอื่นขอบอกเลยว่าไม่เคยรู้จักฟาร์มาบิวตี้แคร์มาก่อนเลยค่ะพอดีอยากได้เจลล้างหน้าจากกุหลาบพันปีค่ะเพราะเคยใช้ของคุณหมูพิมพ์ผกาดีมากๆค่ะแต่แพงมากเช่นกันก็เลยหาในอินเตอร์เน็ตมีสิ้นค้าแบรนด์อื่นบางไหมที่เหมือนกันจนมาเจอเจลล้างหน้าของคุณจิชอบมากๆค่ะคุณสมบัติไม่ต่างกับพี่หมู
เลยค่ะเหมือนของพี่หมูเลยอะแต่ราคาต่างกันมากๆแอบคิดนะค่ะว่าคุณจิรับทำเจลให้พี่หมูหรือ
เปล่า....แค่คิดค่ะอีกตัวหนึ่งที่ชื้อมาพร้อมกลับเจลคือโฟโตเชรั่มค่ะรู้สึกว่าหน้านิ่มชุ่มชื่นขึ้นสรุปชอบค่ะ
นี้สิ้นเดือนว่าจะสั่งตัวใหม่ของคุณจิมาลองค่ะเจลตัวล่าสุดทาก่อนแต่งหน้า
ชื่อ ทิพยงค์
อายุ 30 ปี
เพิ่งใช้ได้ 14 วัน ค่ะ

49.229.49.21

ทิพยงค์

ทิพยงค์

ผู้เยี่ยมชม

ทิพยงค์

ทิพยงค์

ผู้เยี่ยมชม

20 พ.ย. 2558 18:13 #29

ก่อนอื่นขอบอกเลยว่าไม่เคยรู้จักฟาร์มาบิวตี้แคร์มาก่อนเลยค่ะพอดีอยากได้เจลล้างหน้าจากกุหลาบพันปีค่ะเพราะเคยใช้ของคุณหมูพิมพ์ผกาดีมากๆค่ะแต่แพงมากเช่นกันก็เลยหาในอินเตอร์เน็ตมีสิ้นค้าแบรนด์อื่นบางไหมที่เหมือนกันจนมาเจอเจลล้างหน้าของคุณจิชอบมากๆค่ะคุณสมบัติไม่ต่างกับพี่หมู
เลยค่ะเหมือนของพี่หมูเลยอะแต่ราคาต่างกันมากๆแอบคิดนะค่ะว่าคุณจิรับทำเจลให้พี่หมูหรือ
เปล่า....แค่คิดค่ะอีกตัวหนึ่งที่ชื้อมาพร้อมกลับเจลคือโฟโตเชรั่มค่ะรู้สึกว่าหน้านิ่มชุ่มชื่นขึ้นสรุปชอบค่ะ
นี้สิ้นเดือนว่าจะสั่งตัวใหม่ของคุณจิมาลองค่ะเจลตัวล่าสุดทาก่อนแต่งหน้า
ชื่อ ทิพยงค์
อายุ 30 ปี
เพิ่งใช้ได้ 14 วัน ค่ะ

49.229.49.21

ทิพยงค์

ทิพยงค์

ผู้เยี่ยมชม

วรรณภา

วรรณภา

ผู้เยี่ยมชม

21 พ.ย. 2558 11:17 #30

น้องใหม่ขอร่วมแคมเปญด้วยคนนะคะ
พึ่งสั่งเซตผิวขาวมาใช้ได้ 2 สัปดาห์ค่ะ ผิวนุ่มขึ้นตั้งแต่ทาคืนแรกค่ะ
พอใช้ได้ 5 วัน ผิวใสขึ้นค่ะ แต่วันที่ 6 มีเหตุจำเป็นต้องอยู่กลางแดดจ้าทั้งวัน ตกกลางคืนน้ำตาจิไหล ผิวกลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่ปกติถ้าตากแดดขนาดนี้ผิวจะไหม้ แต่นี่ไม่ไหม้ค่ะ แค่กลับมาเริ่มใหม่อีกครั้ง แล้วก็ใช้ต่อมา ปฏิกิริยาก็เริ่มช้าลงค่ะ ตอนนี้ใช้มา 14 วันแล้ว ผิวกำลังเนียนค่ะ และคาดว่าจะสั่งเพิ่มอีกค่ะ
แต่ของแถมที่มาด้วยนี่ประทับใจมากกกกค่ะ ครีมทารักแร้ ปกติใช้นีเวียถ้าเหงื่ออกตกบ่ายจะเริ่มมีกลิ่นตัวนิดๆ แต่นี่ ขนาดเหงื่อออกมากๆกลิ่นยังหอมเหมือนเดิม ชอบมากค่ะ
ชื่อ วรรณภา
อายุ 20 ปี
ระยะเวลา 2 สัปดาห์ค่ะ

114.109.163.193

วรรณภา

วรรณภา

ผู้เยี่ยมชม

ณัฐสรณ์

ณัฐสรณ์

ผู้เยี่ยมชม

22 พ.ย. 2558 10:15 #31

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นลูกค้ามา2ปีแล้วคะ  ได้ลองใช้ครีม เซรั่ม มาส หลายตัวมาก เป็นคนชอบลอง ชอบเปลี่ยนครีมบ่อยคะ สุดท้ายก็กลับมาใช้pharma. เหมือนเดิมอีก เพราะดีจิง. ปลอดภัยด้วย หยุดใช้ไม่เกิดผลข้างเคียง ตัวที่ประทับใจมากที่สุดตอนนี้เป็น Miracle white mask คะ หน้าใส ช่วยลดสิวผดด้วย  และเป็นตัวกันแดด silky touch คะ หน้าไม่มัน ไม่ทาแป้งจะดูวาวๆดีคะ.                                                                               ชื่อ. ณัฐสรณ์      อายุ 28 คะ    ระเวลาที่ใช้ 2 ปี

183.89.49.190

ณัฐสรณ์

ณัฐสรณ์

ผู้เยี่ยมชม

สุดารัตน์

สุดารัตน์

ผู้เยี่ยมชม

23 พ.ย. 2558 09:05 #32

ใช้ผลิตภัณฑ์ของคุณจิมาเกือบจะปีแล้วค่ะ ใช้มาหลายตัว แต่ที่ชอบที่สุดคือ Alternate C Cream และ Miracle white mark คือใช้คู่กันแล้วผิวหน้าฟูมาก อิ่มน้ำมากๆๆ ปกติเป็นคนผิวมัน ใช้ครีมตัวไหนก็ไม่อยู่ พอมาใช้ alternate c cream เหมือนผิวแข็งแรงขึ้น ผิวไม่ขาดน้ำ จึงทำให้หน้าไม่มันเลยระหว่างวัน แป้งติดหน้าดีอีกด้วย หลงรักเลยค่ะ ขาดไม่ได้จริงๆ

27.55.223.111

สุดารัตน์

สุดารัตน์

ผู้เยี่ยมชม

สุดารัตน์

สุดารัตน์

ผู้เยี่ยมชม

23 พ.ย. 2558 09:09 #33

ขอร่วมแคมเปญ
ใช้ผลิตภัณฑ์ของคุณจิมาเกือบจะปีแล้วค่ะ ใช้มาหลายตัว แต่ที่ชอบที่สุดคือ Alternate C Cream และ Miracle white mark คือใช้คู่กันแล้วผิวหน้าฟูมาก อิ่มน้ำมากๆๆ ปกติเป็นคนผิวมัน ใช้ครีมตัวไหนก็ไม่อยู่ พอมาใช้ alternate c cream เหมือนผิวแข็งแรงขึ้น ผิวไม่ขาดน้ำ จึงทำให้หน้าไม่มันเลยระหว่างวัน แป้งติดหน้าดีอีกด้วย หลงรักเลยค่ะ ขาดไม่ได้จริงๆ

ชื่อ สุดารัตน์ อายุ 28 ปี 
ระยะเวลาการใช้ 8 เดือน

27.55.223.111

สุดารัตน์

สุดารัตน์

ผู้เยี่ยมชม

Ratchadaporn

ผู้เยี่ยมชม

23 พ.ย. 2558 13:13 #34

รู้จักฟาร์มาบิวตี้แคร์โดยบังเอิญจากอินเตอร์เนต แรกๆก็อินบ็อคไปสอบถามแม่ค้าเพราะกล้าๆกลัวๆ(เคยแพ้ครีมเนต) แม่ค้าให้คำปรึกษาดีมากไม่ยัดเยียดสินค้าให้เราเลยแนะนำแบบมืออาชีพ จนตัดสินใจสั่ง พอกหน้าimpression และ melasma cream ซึ่งบอกเลยว่าตัวพอกเห็นผลในหนึ่งคืนจริงๆหน้านุ่มและดูเป้ะมากๆ (ไม่ลองไม่รู้กับคำว่า เป้ะได้ใน1คืน จริงค่ะ) จากนั้นก็ตัวครีมหน้ากระจ่างใส จุดด่างดำจากฝ้า รอยสิวจางลงอย่างเห็นได้ชัด จนทุกวันนี้ใช้ของฟามาร์เต็มตัวไม่ว่าจะเป็น พอกหน้าimpression, melasma cream , โฟมล้างหน้าชาโคล ล้างหน้าได้สะอาดมากๆๆๆๆๆ , total repair serum ตัวนี้ทำให้รอยหลุมสิวที่อยู่ด้วยกันมาประมาณ2 ปี ตื้นขึ้นและจางมากๆๆ ประทับใจในตัวแม่ค้าที่ชำนาญและผลิตสินค้าที่มีคุณภาพไม่ใช่ครีมที่ดีแค่การโฆษณาเท่านั้น ที่สำคัญราคาเหมาะสมกับคุณภาพ จะเป็นลูกค้าตลอดๆๆๆไปค่ะ  

ชื่อ Ratchadaporn อายุ 30 ปี 
ระยะเวลาการใช้ประมาณ 7- 8 เดือน

202.29.179.254

ผู้เยี่ยมชม

กนกลักษณ์

กนกลักษณ์

ผู้เยี่ยมชม

23 พ.ย. 2558 13:25 #35

ร่วมแคมเปญค่ะ
ใช้ผลิตภัณฑ์มาตั้งแต่ตั้งครรภ์จนถึงทกวันนี้ ใช้ดีมากค่ะ ราคาไม่แพง คุณจิให้ปรึกษาดีมากๆ แนะนำให้ลองใช้แล้วจะประทับใจทุกตัวค่ะ

ชื่อ กนกลักษณ์
อายุ 34
ระยะเวลาการใช้ 3 ปี

27.55.173.35

กนกลักษณ์

กนกลักษณ์

ผู้เยี่ยมชม

kan sayan

kan sayan

ผู้เยี่ยมชม

23 พ.ย. 2558 17:45 #36

รู้จักผลิตภัณฑ์นี้จากการค้นหากรูเกิลค่ะ และดูรีวิวจากผู้เคยใช้ผลิตภัณฑ์มีแต่คนประทับใจเป็นส่วนใหญ่ เลยตัดสินใจสั่งซื้อค่ะ จากที่ใช้ครีมพอกหน้าอิมเพรสชั่น,โฟมชะเอม,โทนเนอร์ และอีกหลายๆ ตัตัวที่ใช้รู้สึกประทับใจทุกอย่างค่ะ แต่ที่พิเศษคือครีมพอกหน้าอิมเพรสชั่นค่ะ เพราะผลลัพท์ที่ได้คุ้มค่ามากกว่าที่เสียไปค่ะ

ชื่อ กาญจนา อายุ 33 ปี
ใช้มาครบ 1 ปี

49.229.55.34

kan sayan

kan sayan

ผู้เยี่ยมชม

ณฐินี กิจเจริญ

ผู้เยี่ยมชม

28 พ.ย. 2558 17:38 #37

ขอเข้าร่วมสนุกคัมเปญนี้คะ

ใช้สินค้าของฟาร์มาบิ้วตี้แคร์มาจะเข้าปีที่ห้าแล้ว เริ่มจากหาสินค้ายี่ห้ออื่นทางเนต แล้วบังเอิญเห็นโฆษณาของฟาร์มาทางเว็บเลยลองเข้าไปดู อ่านแล้วชอบมากเลยแตกต่างจากเว็บอื่น เพราะอธิบายส่วนผสมและวิธีการใช้ได้อย่างละเอียด และจัดหมวดหมู่สินค้าเข้าใจได้ง่าย ใช้สินค้ามาหลายตัวแต่ที่ชอบมากคือ ครีมกันแดด sliky touch ใช้แล้วหน้าผ่องมากๆๆ + เซรั่มวิตามิน ACE + พอกหน้า white mask แค่สามตัวนี้ก็เอาอยู่คะ

ณฐินี กิจเจริญ อายุ 42 ปี ระยะเวลาการใช้ 5 ปี

101.108.199.162

ผู้เยี่ยมชม

วัชรีพร

วัชรีพร

ผู้เยี่ยมชม

28 พ.ย. 2558 20:28 #38

ประทับใจฟาร์มาบิวตี้แคร์ไม่ใช่แค่ผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพแต่เพราะแม่ค้าด้วย มีความรู้ความเข้าใจมีจรรยาบรรณ สินค้าชิ้นไหนเหมาะไม่เหมาะกับสภาพ ช่วยแนะนำตามสภาพผิว ราคาก็เหมาะสมใช้มาตั้งแต่เป็นนักศึกษาจนตอนนี้ทำงานแล้วก็มีกำบังซื้อเพิ่มขึ้น555 ตัวแรกที่ชอบเลยคือมาร์คสูตร1 ใช้ครั้งแรกรู้สึกได้เลย ต่อมาก็ไฟโตตอนแรกไม่ค่อยชอบคือเนื้อเบาบางมากซึ้มเร็วไม่ชินแต่พอใช้ๆไปติดใจมากใช้ตัวอื่นไม่ได้เลยหนักไปหมด555แล้วเห็นผลด้วยริ้วรอยแห้งๆหายไปเลยรูขุมขนกระชับสิวหัวดำไม่มีเลยใข้ไปนานๆเป็นปีนี้หน้าใสมากแบบผิวสวยวิ้งต่อมาครีมกันแดดใยไหมทาแล้วสวยมากยิ่งเหงื่อออกยิ่งวาวสวยแม่อายุ50+ยังถูกใจเลย ครีมทาตาลดรอยคล้ำดีเกินราคาเลย
ชื่อวัชรีพร อายุ24 ระยะเวลาที่ใช้สองปีกว่า

171.7.182.171

วัชรีพร

วัชรีพร

ผู้เยี่ยมชม

อัณณ์ญาดา

อัณณ์ญาดา

สมาชิก

30 พ.ย. 2558 18:45 #39

ขอร่วมแคมเปญคร่า
ประทับใจฟาร์มาบิวตี้แคร์ในเรื่องราคาที่ไม่แพงและเป็นครีมภายใต้การดูแลของเภสัชกร
ชอบใช้โลชั่นมะหาดเพราะมีกลิ่นหอม โดยส่วนตัวเป็นคนชอบอะไรที่มาจากธรรมชาติ

ชื่อ อัณณ์ญาดา
อายุ 25 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ 5 เดือน (หยุดใช้เนื่องจากตั้งครรภ์)

49.229.1.76

อัณณ์ญาดา

อัณณ์ญาดา

สมาชิก

Korrapin

Korrapin

ผู้เยี่ยมชม

1 ธ.ค. 2558 23:07 #40

ครั้งแรกลองสั่ง Total repair serum กับ Cell Lifting Serum ชอบตรงที่ใช้แล้วไม่ระคายเคืองผิว ปกติเป็นคนผิวแพ้ง่ายค่ะ ส่วนผสมก็น่าสนใจมากๆด้วย
- ล่าสุดลองสั่ง Alternate C มาใช้ บอกเลยว่าชอบมากใช้แล้วให้ความรู้สึกที่ดีมากๆ
- Stay C ใช้แล้วถูกใจค่ะ มีคนทักว่าหน้าใส 55 กำลังจะถอยไซส์ใหญ่มาใช้
อีกอย่างก็คือประทับใจคุณจินะคะ เป็นร้านเดียวที่เคยเจอที่ไม่เชียร์ให้ซื้อสินค้าพร่ำเพรื่อ มีจรรยาบรรณดีค่ะ ตอบตามจริง แล้วก่อนซื้อเราก็ถามเยอะ คุณจิก็ยังตอบให้อีก ^^

ชื่อ กรพินธ์
อายุ 33 ปี
ระยะเวลาที่ใช้ 1 ปีเศษ

171.98.5.28

Korrapin

Korrapin

ผู้เยี่ยมชม

ทิฟ

ทิฟ

ผู้เยี่ยมชม

4 ธ.ค. 2558 10:56 #41

ชอบมาร์ค สูตร 1 มากเลยค่ะ วันไหนพอกตื่นมานี่หน้าใสใสทาแป้งติดดีม จนต้องสมัครสมาชิก vip เลยค่ะ ใช้มาจะเข้าปีที่ 2 แล้ว

ทิฟ/อายุ 28

223.206.242.159

ทิฟ

ทิฟ

ผู้เยี่ยมชม

บุ๋ม

บุ๋ม

ผู้เยี่ยมชม

4 ธ.ค. 2558 12:21 #42

เป็นเว็บแรกที่สั่งของทางเน็ต และจากนั้นก็รู้เลยว่าของถูกและดีมีจริงในอินเตอร์เน็ต เจอครีมพี่จิเลยกะว่าลองๆ สั่งดู จนตอนนี้จะครบสามปีแล้ว ลองใช้มาเกือบทุกชิ้น ติดใจทุกชิ้นเลยค่ะ ส่วนที่ขาดไม่ได้เลยตอนนี้คือ

1. ครีมรักแร้ขาว ใช้ดีจริง ขาวจริง หอมจริง ลดกลิ่นจริง

2. โลชั่นมะหาด ทำให้สีผิวขาวขึ้นจริงๆ ค่ะ กลิ่นหอมอ่อนๆ ติดตัวตลอดชอบมากเลยค่ะ

3. ครีมพอกหน้าสูตร 1 ถ้าหน้าโทรมๆ นี้ คืนเดียวเห็นผลเลยค่ะ

4. โทนเนอร์ ใช้ดีทุกสูตรเลยค่ะ เลยสลับกันไปเรื่อยๆ แห่ะๆ ตัดใจไม่ไหว ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี

5. กันแดดใยไหม ติดเลยค่ะตัวนี้ ขาดไม่ได้จริงๆ บางเบา มากกกกกกก ไม่เหมือนกันแดดตัวอื่นๆ ที่เคยเจอมา ชอบที่สุด

ชื่อ : บุ๋ม

ระยะเวลาที่ใช้ : ประมาณ 3 ปีได้ค่ะ

203.107.236.153

บุ๋ม

บุ๋ม

ผู้เยี่ยมชม

สุภาพร  จันมี

สุภาพร จันมี

ผู้เยี่ยมชม

8 ธ.ค. 2558 11:36 #43

ขอร่วมสนุกด้วยนะคะ

ดิฉันรู้จักฟาร์มาบิวตี้จากน้องคนรู้จัก เห็นเขาโพสต์ในเฟสบุ๊ค ตัวเองมีปัญหาเรื่องเงาฝ้า มีความสนใจจึงสอบถามเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ เขาบอกมี อย.ทุกตัว เลยตัดสินใจสั่งครีมลดฝ้า ไนท์ครีม ซีรั่ม ครีมกันแดด ในระหว่างรอของ น้องเขาเอาเทสเตอร์ครีมล้างหน้าผงถ่าไม้ไผ่มาให้ลองใช้ดูรู้สึกฟองนุ่ม มีเม็ดบีทด้วย หลังล้างแล้วไม่ตึงผิว ผิวหน้านุ่มมาก ชอบค่ะ ไม่แพ้เลย พอได้ลองใช้ครีมกับซีรั่มแล้วไม่แพ้ ซึมซับเร็ว ครีมกันแดดก็ใช้ดีมากค่ะ เวลาออกแดดแล้วเหงื่อออกไม่แสบตา สามีก็ใช้ด้วยกันก็บอกว่าใช้ดีทุกตัวเลยค่ะ

ชื่อ สุภาพร

อายุ 39 ปี

ระยะเวลาที่ใช้ 1 สัปดาห์ค่ะ

223.204.20.117

สุภาพร  จันมี

สุภาพร จันมี

ผู้เยี่ยมชม

ศิรประภา

ศิรประภา

ผู้เยี่ยมชม

9 ธ.ค. 2558 16:37 #44

ขอร่วมสนุกด้วยนะคะ

" รู้จักฟาร์มาบิ้วตี้แคร์จากการที่เมื่อปีสองปีที่แล้ว หนูได้หาผงไข่มุกแล้วก็มาเจอเว็บนี้นี่แหละค่ะ ก็เลยสั่งมาตอนนั้นจำได้ว่าสั่งผงไข่มุก กลูต้าบอดี้ แล้วก็ดีออกซี่เซรั่มไป ใช้แล้วก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ จำได้ว่าพี่จิแถมเทสเตอร์คอมพลีทครีมมาให้ ซึ่งใช้ดีมากๆเลยค่ะ ใช้ครั้งแรกตื่นมาหน้าดูอิ่มน้ำเด้ง หน้าดูใสชอบมากๆเลย แถมพี่จิยังให้คำแนะนำดีๆให้ ราคาไม่แพงสมกับคุณภาพที่ได้รับจริงๆ "

ชื่อ ศิรประภา

อายุ 18ปี

ระยเวลาที่ใช้ 1ปีกว่า

223.207.178.101

ศิรประภา

ศิรประภา

ผู้เยี่ยมชม

สุนทรี

สุนทรี

สมาชิก

17 ธ.ค. 2558 23:17 #45

สวัสดีค่ะ

บอกเล่าความประทับใจคือ ไม่เคยคิดซื้อครีมทางเนตมาก่อนค่ะ จนเหมือนกดลิ้งค์เข้ามาที่เวบนี้ เห็นข้อมูลรายละเอียดครีมแต่ละตัวแล้วเชื่อถือได้ เลยสอบถามและได้สั่งซื้อตัวเดิมคอมกับรีจูโนเวทเซรั่มมาใช้ค่ะ (สั่งซื้อกับตัวแทน) ผลที่ได้คือผิวดุแข็งแรงชุ่มชื่นขึ้น ไม่ดูอิดโรยเหมือนตอนก่อนใช้คะ

ชื่อ สุนทรี

อายุ 36

ระยะเวลาที่ใช้ 2 เดือน

171.100.193.139

สุนทรี

สุนทรี

สมาชิก

Sirinapar

Sirinapar

ผู้เยี่ยมชม

22 ธ.ค. 2558 11:29 #46

ใช้ผลิตภัณฑ์ฟาร์มามา3ปีละค่ะ ตอนนี้อายุ 24ปี เป็นคนผิวแห้งมันทีโซนค่ะ รู้สึกผิวตอบสนองกับครีมฟาร์มาค่อนข้างดี โต๊ะเครื่องแป้งมีแต่ครีมฟาร์มา หมดก็ซื้อตุนตลอดโดยเฉพาะช่วงโปรดีๆเนี่ย ชอบ ของเดิมยังไม่หมดก็จะซื้อไปอีก

BHA ใช้ละหน้าเรียบเนียน เราไม่ใช้ทุกวันนะ ใช้เฉพาะช่วงที่รู้สึกหน้าสากๆ ทาแค่กลางคืนก่อนลงตัวบำรุงติดต่อสัก3-4คืน หน้าเรียบเนียน ลื่นขึ้นชอบ อาจเป็นเพราะเราใช้ไม่บ่อย หมดช้ามากก

Herbal acne gel คำเดียวเลยรักมากไม่คิดเปลี่ยนใจ หน้าไม่ลอกไม่แดงไม่มีรอยแผลเป็น ตรงไหนกดละเจ็บดูท่าสิวจะขึ้น โบกไปพอกไปสิ เออมันไม่ขึ้นแฮะ บางทีสิวขึ้นละเห็นหัวสิวก้สกิดออกเบาๆพอกไปจนยุบ ไม่เห็นรอยสิวเลย รักนาง

ครีมหน้าขาวพอกหน้าสูตร1 - ตื่นมาหน้าขาวใสแบบเห็นได้ชัด นุ่มขึ้นด้วย คืนไหนพอกเช้ามาต้องโบกกันแดดเยอะหน่อย เราพอกทิตย์ละ1-2ครั้งสลับกับ ครีมหน้าใสพอกหน้าสูตร3 , พอกหน้าสูตร3 - หน้าเรียบเนียนใส กระชับรูขุมขน รู้สึกหน้าตึงเด้งๆ ชอบค่ะ จะสูตรไหนก็ตามเช้ามาจะรู้สึกหน้าใส แต่งหน้าง่ายและเร็วขึ้นมาก

หน้าดีมีชัยไปกว่าครึ่งจิงๆชอบทั้ง2สูตร

1.47.168.56

Sirinapar

Sirinapar

ผู้เยี่ยมชม

เอ้

เอ้

ผู้เยี่ยมชม

25 ธ.ค. 2558 23:46 #47

ผมเอ้ครับ อายุ 36 ใช้ผลิตภัณฑ์ต่อเนื่องมานานกว่า 2 ปี สภาพผิวแย่ ปกติทำงานดึก ผิวมัน-แห้ง-หมอง พักผ่อนน้อย ไม่ได้ดูแล
มาวันนึงไม่ไหวล่ะ ลองหาข้อมูลในเน็ตเจอเว็บ pharmabeautycare ใช้เวลาอ่านข้อมูลนานมาก คุณจิมีบทความเกี่ยวกับการดูแลเบื้องต้น
แนวทาง และวิธีเลือกใช้ที่ถูกต้องเหมาะกับสภาพผิว ก็อ่านเก็บข้อมูลจนตัดสินใจซื้อ แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ ให้เวลาในการใช้ผลิตภัณฑ์อย่างต่อเนื่อง
ทั้งโฟมชาโคล โทนเนอร์ยีสต์ BHA White Age รวมถึง Impression Serum และ Mask เป็นตัวที่ได้ผลดี
สภาพผิวดีขึ้นจนไม่คิดจะไปลองอะไรแล้ว สินค้าคุณภาพ ราคาจับต้องได้ ให้คำปรึกษาดีครับ พอใจกับ Pharis

182.53.202.127

เอ้

เอ้

ผู้เยี่ยมชม

สุดคนึง

สุดคนึง

ผู้เยี่ยมชม

3 ก.พ. 2559 15:20 #48

แฟนให้ใช้ Miracle white cream mask รู้สึกชอบและประทับใจเพราะทำให้หน้านุ่มและชุ่มชื้นมาก ปกติเล่นกีฬาเจอแดดบ่อย

เก็บ Miracle white cream mask ไว้ในตู้เย็น แล้วนำมาพอกหน้า รู้สึกผ่อนคลาย

ชื่อ สุดคนึง

อายุ 37 ปี

ระยะเวลาการใช้ 1 เดือน

110.76.153.98

สุดคนึง

สุดคนึง

ผู้เยี่ยมชม

เว็บไซต์นี้มีการใช้งานคุกกี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ นโยบายความเป็นส่วนตัว  และ  นโยบายคุกกี้